Majali wa kuwa kwenye maskani kidogo lilikuwa ni jambo lisilotarajiwa kwangu, pia mimi nikijua usiku wa leo ulikuwa ni usiku wa ushirika. Daima mimi napenda kama nikiwa mahali popote karibu na hapa, nije kwenye ushirika kwa sababu ni nafikiri kwamba Wakristo wote wanapaswa kushiriki katika kula ushirika, kwa kuwa Yesu alisema msipoula hamna shirika nami. Kwa hiyo ni nini, nini daima ni majali wa makuu ku kuja maskanini. Alafu usiku wa leo Neville alisema alikuwa kidogo amekwelewa na sauti na, na alipenda kama ningezungumza na kusanyiko letu, akamwambia ningefurahi kufanya hivyo. Ningetaka kutangaza pia kwamba kama kesho usiku ni mkutano wa wanaume wa dhamini, kesho usiku na wafanyabiashara hapa wa kanisani, kwenye mkutano wao wa, wa kawaida wa Jumatatu usiku, na ninii yao wana maamuzi ya kufanya pamoja na mkandarasi. Nadhani nyote mnaelewa ya kwamba nini zetu ninii zetu hati nini zetu hati zetu zilifaulu, nasi tutaweza kulijenga kanisa, na kwa hiyo zimefaulu, na labda tutaanza juma hili. Kanisa linaanza juma hili kadri nijuavyo juavyo mimi na walitukatalia hapa Jeffersonville, lakini tulienda Indianapolis jimboni, na wakaturuhusu. Kwa hiyo tutalijenga, na kwa hiyo linaanza, labda juma hili. Itajulikana baada ya mkutano wa kesho usiku, na kisha baada ya mkutano kesho usiku. Kama hawaanzi juma hili, kama jambo fulani likitukia, kandarasi yaweze kuanza juma hili, basi ataanza juma lijalo. Na wikiendi hii ijayo, jumamosi usiku, jumapili asubuhi na jumapili usiku ya juma lijalo, jumamosi hii ijayo pili Bwana akipenda, inataka kufanya mkutano wenye vipengele vitatu kwa pamoja tena, kama tulivyofanya majuma machache yaliyopita. Na ndipo baada ya sisi hiyo itakuwa ni jumamosi usiku, na kisha jumapili asubuhi, na halafu jumapili usiku huo ujao. Hiyo itakuwa ni tarehe kumi na tatu na kumi na nne za mwezi huu, na halafu baadhi ya ndugu pamoja na mimi tutaondoka baada ya wakati huo kwenda huko Colorado katika ziara ya kuwinda, kisha turudi kama maskani wakati itakapomalizika, ikiwa ni mapenzi ya Bwana, inataka kuchukua labda juma zima kabla sijaondoka tena kwenye mikutano na kuchukua ile mihuri saba ya ufunuo kabla tu, kama vile tulivyokuwa na zile nyakati saba za kanisa. Sasa ile mihuri saba itazifuata hizo. Na labda katika kama majuma mawili ama matatu yafuatayo, kwa sababu nafikiri wanadai wao pamoja na mtu watakayempa mamlaka juu yake, wanaweza tunaweza kuijenga maskani na iwe tayari katika muda wa siku kumi hivi ama kumi na tano, kitu kama hicho ndipo tutakuwa na nafasi hapa ya kuketi kadri ya mara mbili ya watu tulionao ama mara tatu labda watu zaidi. Na hivyo ndivyo nilivyokuwa nikingojea kufikia wakati huo, kwa sababu ile Jumamosi na Jumapili zilizopita hali ilikuwa mbaya sana. Mnajua watu walikuwa wamesimama hapa nje kwenye saa nane alasiri kuijaza maskani kabla kanisa halijafunguliwa bado, ishu yake asubuhi kwenye saa kumi na moja Nesi aliye ya jirani yangu akija kutoka huko juu alisema watu walikuwa wamesongamana kuizunguka maskani yote saa kumi na moja alfajiri. Kwa hiyo na ndipo hawa watu wanapoingia, hakuna nafasi nao, wanavunjika moyo na kuondoka na, na halafu hawa wanaosimama na kurundikana na wamesongamana kwenye marefu ya kanisa wanajisikia wamebanana sana na kila kitu na, na wana wanawake wamesimama pale wakitokwa na jasho, unajua namna hiyo, na jasho likiwatiririka. Na mwanamume fulani anasimama na kumpa nini chake mwanamke fulani kiti, ndipo atasimama mpaka miguu yake inauma, na mtu mwingine atampa, unajua na jinsi hiyo. Na ni la kuhuzunisha, na kina mama na watoto wao wachanga wagonjwa na kadhalika. Hilo ni jambo baya. Kwa hiyo tunajaribu kuondoa hilo kwa kujenga maskani kubwa zaidi, na tutakuwa na mahali pazuri ambapo watoto wakati mwingine na kukatiza kama vile watoto wadogo wakilia tutakuwa na chumba kwa ajili ya jambo hilo, ili akina mama waweze kuingia wangali wakiiona ibada, na itangazwe moja kwa moja humo chumbani, na kuwa na vyumba vya shule ya Jumapili na kila kitu vikiwa vimewekwa tu jinsi vinavyopaswa kuwa. Na hilo Bwana akipenda linatendeka litatendeka. Juma hili lijalo, nyote mlilipigia kura asilimia mia moja kwa hiyo tumelishikilia jambo hilo moja kwa moja. Naona kanisa linajitawala lenyewe, yale kanisa lisemayo, hayo ndiyo wadhamini, wala isiwe mtu mwingine yote. Wadhamini ni nini tu? Kila mmoja ni kura moja, mchungaji ni kura moja tu, kanisa ndilo. Hiyo ni, ni demokrasia ya kanisa, kujitawala kwa kanisa. Kanisa kwa ujumla hunena hivyo tu, nasi tunapenda jambo hilo, kwa kuwa hatuna maaskofu wala utawala msonge wala waangalizi ama kadhalika kutuambia hivi vile ama vinginevyo. iroho Mtakatifu kanisani anayenena, ninapenda utawala huo na ni mzuri sana. Nami niliuliza je, nyote mlitaka kungojea mpaka tutakapopata za kutosha kuihamisha maskani na kujenga kanisa kubwa? Hilo lilikuwa kwenye halmashauri ya wa wadhamini, wala lisingeweza kutatuliwa na wadhamini, ndipo wakaniomba kama kiongozi mkuu nije nikaliulize kanisa. Kwa hiyo nikasema, sasa tuna fedha uh, za kutosha kuongezea uh, ukubwa wa kanisa uh, na kulitengeneza vinginevyo kabisa na kadhalika kuliko uh, kile uh, tulichokuwa nacho. Nikasema sasa tunaweza kufanya hivyo mara moja ama tuweke akiba fedha zetu mpaka tutakapopata za kutosha kujenga kanisa zima jipya mahali pengine, na tulilipigia kura kanisani, na kwa kauli moja ikapigiwa kura ya kujenga kanisa sasa hivi, na ni kujenga tu kanisa kubwa zaidi sasa hivi nasi tumeshikilia hilo, na halmashauri hapa Jeffersonville ikatukatalia ikasema tusingeweza kufanya hiyo. Nasi tukaivuka hiyo, tukaenda Indianapolis na kuhusisha mkoa katika hilo, na ndipo wakatuma jibu kwamba endeleeni na ruhusa ya kulijenga. Kwa hiyo basi, jiji hili halina uhusiano nalo sasa. Mkoa ndio unaopaswa kulishughulikia. Hivyo basi tunayo ruhusa na mkandarasi anayo idhini mkononi mwake sasa hivi, na ninadhani wako tayari kuanza wakati wowote wa kesho hii usiku kama nanii kama mkandarasi akisema anataka kuanza juma lijalo, basi nitafutilia mbali tu mikutano ya nini mpaka tutakapofikia kwenye ile mihuri saba. Halafu kama mkandarasi hawezi kuanza juma lijalo, basi Jumapili inayofuata, Jumamosi na Jumapili, nitafanya mkutano kabla ya kuondoka. Na basi nilikuwa niufanye Jumapili hii, ndipo nikakuta kwamba usiku wa leo ni usiku wa ushirika. Kwa hiyo nikauacha Jumapili hii, kwa sababu umati kama huo, huwezi kufanya ushirika kwa utulivu. Na kisha tutakapokuwa na kanisa kubwa zaidi tunaweza Tuna rais anayekuja nani? Lo, mnajua nalo maanisha, ndiyo kwanza atolewe kwa familia ya Hickerson, si muda mrefu uliopita uh, naye dada yetu ambaye ni mpiga piano, piano, kama atakuja atupe sauti ndogo kwenye piano ya walete tafadhali, ama wimbo fulani mfupi wa jinsi hiyo. Huyu muungwana mdogo na mzuri katika familia ya Hickerson ambaye, ambaye ametazamiwa kwa muda mrefu sana very amewasili, jamaa mdogo mzuri sana. Na hakika yeye ni johari kwa jamii ya hikason. Nao wote ni johari kwetu, tunawapenda na kweli, wao ni ndugu na dada yetu. Nashukuru kuwa na huyu mtoto kuzaliwa katika familia yao, jambo ambalo limeibadilisha kabisa familia hii. Nawaomba baba na mama wamlete mtoto huyu mchanga sasa kwa ajili ya kuwekwa wakfu. Sasa maandiko yanasema wakamletea watoto wachanga ili aweke ya mikono yake juu yao na kuwabariki. Sasa wapo watu ulimwenguni wanaoamini katika kile wanachokiita ubatizo wa watoto wachanga, na hiyo ni kusema wanawachukua watoto hawa wadogo na hawabatizi hata kidogo, maana wao wanawanyunyizia tu maji. Sasa hatuoni jambo hilo popote katika Biblia ambapo walipata kamwe kumnyunyizia mtu yeyote, watu wazima licha ya watoto na kwa hiyo ubatizo ni kukiri kwamba kazi ya ndani ya neema imekwisha kufanyika. Na watoto hawa wachanga hawana habari na dhambi. Kwa hiyo, wakati Yesu alipokufa msalabani, ye alikufa apate kuiondoa dhambi ya ulimwengu. Basi wakati mtoto mchanga anapokuwa mwanadamu na anazaliwa humu ulimwenguni, wao hawana dhambi yao wenyewe, kwa hiyo hawana toba la kufanya, bali wakati hiyo damu ya Yesu Kristo huiondoa hiyo dhambi. Hakika mtoto huyo mchanga amezaliwa katika dhambi, ameumbika katika uovu, anakuja ulimwenguni akisema uongo, nao asili yao ni wenye dhambi, bali damu ya Yesu Kristo huwapatanisha kwa hiyo. Lakini wakati mtoto huyo mchanga anapofikia umri wa kuwajibika, naye anajua mema na mabaya, basi hana budi kutubia yale amefanya dhambi yake. Sasa ni dhambi kama tu jinsi alivyozaliwa katika dhambi, ni dhambi ya kibinadamu Dhambi hiyo sasa ni dhambi ambayo Adamu na Hawa waliifanya na ambayo iliondolewa na Mungu kwa damu ya Yesu Kristo. Sasa mtoto huyo mchanga hana dhambi ya kutubia, mpaka atakapotenda dhambi ndipo hana budi kutubu. Unaona, na wakati anapotubu basi, huo ndio wa wakati wa kubatizwa, na kisha anabatizwa kwa kuzamishwa. Hadi wakati huo sisi tunafuata mafundisho ya Biblia ambayo walimletea Yesu watoto wadogo ili aweke mikono yake juu yao na kuwabariki. Mzazi huyu mpendwa usiku wa leo anamleta mtoto huyu mchanga kwangu mimi na mchungaji awekwe wakfu, nao wanajisikia ya kwamba kumweka mikononi mwa wawakilishi wa Kristo wao wanamweka mikononi mwa Kristo. Kwa hiyo kwa imani sisi tunampeleka mtoto huyu mchanga kwa Mungu, kutoa shukrani kwa kumleta hapa na kumwomba Mungu ambariki, jambo ambalo tunaliita kuwekwa wakfu kwa mtoto mchanga. Sasa mnajua jinsi ambavyo ningekuwa kwa watoto wangu mwenyewe. ina msichana mdogo utukufuni usiku wa leo, naye aliwekwa wakfu kwa Bwana hapa madhabahuni. ina mvulana mdogo na msichana wanaoketi pale nyuma usiku wa leo ambao hawajabatizwa bado mmoja miaka kumi na moja. Nimekuwa nikizungumza naye kuhusu jambo hilo leo hii. Sara kwa ajili ya ubatizo, na Josef ana saba tu, kwa hiyo yeye bado ni mdogo sana. Kwa huo kadri, mpaka kama angeutaka na aseme Mungu alikuwa akiuweka moyoni mwake, ingembatiza basi. Lakini kama watoto wachanga, mimi huwaweka wakfu tu kwa Bwana, maana hilo ndilo fundisho la kimaandiko la jambo hilo. Nugunevail, Naomba utoke pamoja nami sasa, tuelekee kwa mvulana huyu mzuri. Nilihofu. Je, huyo ni Holin? Naam, Holin? Holin Jr Stephen Holin. Vema, hilo ni sawa. Lo, nilidhani alikuwa amelala hiyo. Ni ile tabia ya jamii ya Hikeson, lolote linaloendelea. Imuona hivi majuzi nikasema rais na kadhalika na hakika hilo lilikuwa ni jambo dogo sana kwake, naona kumwita rais. Uhali gani? Vema. Inajua hiyo inabidi kuwa ni hazina kwa mama yote mcha Mungu, naonaje wewe? Nzuri sana. Na sasa ndugu Hikason na dada Hikason, kama mtumishi wa Kristo, kama mchungaji wenu, ninamchukua mtoto huyu mchanga kwa imani kumuweka kwenye mikono ya Yesu Kristo, ambaye mnataka kumuweka mikononi mwake. Na tuviinamishe vichwa vyetu wakati mimi na mchungaji tukisimama hapa huku mikono yetu ikiwa juu ya mtoto huyu mchanga. In the Bible, they brought to you, Baba yetu wa mbinguni, katika Biblia walikuletea watoto wachanga upate kuweka mikono yako juu yao na kuwabariki, na kwa kweli Bwana, walibarikiwa. Na sasa kuufuata mfano wako, mambo uliyofanya, umejaribu kwa makini Bwana kuisoma Biblia na kuufuata mfano huo kama tu ulivyofanya wewe. Baba huyu na mama, ndugu na dada Hickerson, wanafunzi wetu wapendwa hapa maskanini, wanatuletea sehemu hii ndogo ya shangwe ambayo umewekwa katika malezi yao. Alitoka kwako, Bwana, uliwapa mtoto huyu, na sasa wao wanataka kukupa wewe maisha yake ya utoto kuwa utumishi kwako. Ninaomba ya kwamba umbariki mtoto huyu, ya kwamba wewe utampa maisha marefu Jalia aishi ikiwezekana, apate kuona kule kuja kwa Bwana. Naomba ya kwamba utambariki popote alipo. Jalia alelewe katika nyumba ya Kikristo kama vile amezaliwa katika moja, na jalia aendelee kwenye nyumba hii. Jalia baba na mama waishi wapate kumuona mtoto huyu mchanga mimbarani, ikiwezekana, akiihubiri Injili. Wao ingekuwa heri wamuone jinsi hiyo Baba, kuliko kwenye kiti cha ja enzi katika ikulu ama mahali pengine popote, kwa kuwa wao ni watumishi wako, nao wangependa maisha ya mtoto huyu mchanga yawe ni wakfu na baraka kwa kazi ya Mungu. Sasa ninaomba Baba ya kwamba umbariki mtoto huyu, kajalia neema ya Mungu ije juu yake. Jalia awe na afya na furaha maishani mwake mwote. Jalia baba na mama waishi wapate kumwona akiwa mtu mzima. Tunaomba tena, mbariki tunaimbariki katika jina lako na sasa, mtoto Stephen Holland Hickerson, ninakutoa kwa Yesu Kristo, kusudi baraka tulizoomba zije juu yako. Uwe mwenye afya na mwenye nguvu, ndugu yangu mdogo, na uishi upate kumtukuza Mungu. Katika jina la Yesu Kristo tunaomba hayo, amina. Mungu akubariki, Mungu awabariki ninyi nyote. Mtoto mzuri sana. Where we'll never grow. Ambako hatutazeeka kamwe, never kamwe, hatutazeeka kwenye nchi we'll ambako hatutazeeka kamwe, never kamwe, hatutazeeka kamwe, hatutazeeka wenye nchi ambako hatutazeeka kamwe. Hivi haitakuwa ni nzuri sana? Watoto watakuwa watu wazima na wazee watakuwa vijana. Sasa hilo si ni la ajabu? wala kamwe hatutakuwa wagonjwa wala hatutapata huzuni wala hatutakufa kamwe. Sasa ibada Neville ametangaza, ninataka kutangaza sasa pia ya kwamba mkutano huo msiusahau, na mikutano ambayo ameitaja pia. Bibi Ford ambaye alikuwa amezoea kuja kanisani miaka mingi iliyopita, ya kwanza nimpeleke kwa binti yake siku kadhaa zilizopita, naye ana umri wa miaka themanini, naye alienda kukutana na Bwana jana usiku saa mbili, nadhani. Na ibada zake mimi pamoja na mchungaji tutazifanya kwenye lile kanisa dogo huko Kuts, jumatano saa nne na nusu, Jumatano hii ijayo. Bibi Ford, bibi, nafikiri na sahau ni nini lake Levi, Levi bibi Levi, nani wetu huyo ni, huyo ni mama wa Lloyd Ford, mnaye muona kwenye kitabu changu kwamba alikuwa iwaenda kunihifadhia ile suti ya skauti, nami nilipata tu soksi moja ndefu iliyosalia. Sasa huyo huyo ndiye mama wa mvulana huyo. Kwa hiyo nilimchukua hivi majuzi na kuomba pamoja naye, maskini kizee hicho, naye akaenda kukutana na Bwana Yesu. Sasa Bwana akipenda, nilikuwa na kitu fulani hapa ambacho huenda nikatangaza ya kwamba zile ibada kama zikiweko kwa juma hili lijalo, kama nimeziweka hapa ndani, ama angalau nilidhani niliziweka, kuhusu yale niliyokuwa ninaenda kuzungumzia kwenye kwenye kwenye ile ijayo, ibada hii ijayo ya juma lijalo, kama na nawazia, nilidhani liliweka katika kitabu hiki, sijui kama nililiweka ama la. Naam, hili hapa. Bwana akipenda Jumamosi usiku ninataka kuhubiri juu ya somo la ni kwa nini mtu mmoja kuyashawishi maisha ya mtu mwingine? Kisha Jumapili asubuhi ninataka kuhubiri juu ya kufunikwa kwa piramidi. Na Jumapili usiku ninataka kuhubiri juu ya kiongozi wangu, somo kiongozi wangu kwa ajili ya Jumapili hii ijayo usiku. Sasa Bwana na ayabariki mambo hayo na anisaidie kwa kuwa nimekuwa nje na somo fupi tu ili kuyaleta. Sasa usiku wa leo tunataka kuharakisha na kupata mambo machache. Jambo lingine linayobarua hapa, ambayo ambayo ndiyo kwanza itoke posta, kama Bili alivyoichukua muda mfupi uliopita kwamba ndugu wengine wako Michigan, na hii imetoka kwenye shirika la wahudumu ambalo lina mambo mengi sana. Hilo ndilo linaloyatatiza mambo, naona hilo. Wao wanadai humu ndani ya kwamba ndugu wengine huko juu ambao walisema ya kwamba niliwatuma huko juu, nao wanahubiri ya kwamba wanaume wanapaswa kuwaacha wake zao na kumtafuta mwenzio wa kiroho, na kwamba, kwamba mimi kamwe siwezi kukosea kabisa ya kwamba hakuna kitu na no, baadhi ya mambo mabaya sana mliyopata kusikia nalo, na shirika la wahudumu likapata fununu yake na wananiandikia barua kuhusu jambo hilo ya kwamba niliwatuma huko juu, na inasababisha vurugu kubwa sana, na wengine wao wakitabiri na kusema ya kwamba mwanamume mmoja anapaswa kumwacha mke huyu na aende akamwoe yule. Sasa kanisa hili linajua ya kwamba hatuutetei upuzi kama huo. Tunaamini katika Biblia, tunaamini ya kwamba mwanamume anapomchukua mwanamke huyo, ni mkewe, na mauti pekee ndiyo inayoweza kuwatenganisha. Ni hayo tu, hatuamini upuzi kama huo, wala hatuamini katika mapenzi ya kiholela, hatuamini katika upuzi huo. Unayeamini Biblia kabisa, na hiyo peke yake. Kwa hiyo nitainakili tu nakala ya barua hii na kutoa jibu langu kwake na kuliweka kwenye magazeti, na hilo hilo litashughulikia jambo hilo, natumaini litalishughulikia kwa vyovyote kuwajibu. Sasa usiku wa leo Kabla tu hatuja yafungua maandiko, hebu na tuseme na bwana wetu. Baba yetu wa mbinguni, tunakikaribia kiti chako cha rehema katika jina la Bwana Yesu, yule mkuu aliyeshuka kutoka utukufuni apate kutufunulia utajiri wa hazina za Mungu jinsi tunavyokushukuru kwa ajili ya Yesu huyu mkuu ambaye alikuwa ndiye dhihirisho la Mungu iliyofanyika kwetu binafsi, na kwa kupitia yeye tuna ukombozi kutoka dhambini mwetu. Na sasa tumepita kutoka mautini kuingia uzimani, kwa kuwa tunamwamini yeye, kwa kuwa imeandikwa juu yake ya kwamba yeye alisema, yeye ayasikiaye maneno yangu na kumwamini yeye aliyenipeleka yuna uzima wa milele, wala hataingia hukumuni, bali amepita kutoka mautini kuingia uzimani. Yabariki maneno yako usiku wa leo Bwana, nasi tupo hapa kula ushirika. Katika muda mfupi tu, Mkristo wenyeji wenzetu wa ule ufalme watakusanyika kuzizunguka madhabahu, na hapo watakula tunachoita ushirika ile se, sehemu ndogo ya sakramenti ambayo wewe umetuachia kuonyesha ya kwamba tunaamini kwamba umekufa kwa ajili ya dhambi zetu na kufufuka tena katika siku ya tatu, na uhai hai milele. Na tunafanya jambo hili mpaka utakaporudi, kulingana na Maandiko, kama vile tulivyoamriwa. All that we have did that was itakase miyo yetu na mawazo mabaya, na yote yale tumefanya ambayo yalikuwa ni kinyume na mapenzi yako makuu. Baba, tusamehe na utupe neema yako usiku wa leo. Tumegee sasa mkate wa uzima katika neno tunapolisoma na kuzungumza juu yake, katika jina la Bwana Yesu tunaomba hayo, amina. Now in the book of sasa katika kitabu cha Ufunuo, kuanzia na kifungu kimoja tu, ningetaka kusoma an kifungu cha ishirini ama kifungu cha kwanza cha mlango wa ishirini is kisha, nikamwona malaika akishuka kutoka mbingoni mwenye ufunguo wa kuzimu na mnyororo mkubwa mkononi mwake sasa ningependa kuzungumza kama ingekuwa kama ningeliita somo kutoka kwenye hili ama kutoa somo kwenye kifungu hiki kwa dakika zingine ishirini ama ishirini na tano ningetaka kuliita ufunguo wa mlango sasa sitaki kulifanya funguo kwa sababu petro alipewa funguo za ule ufalme, ila ninataka kuliita hili ufunguo wa mlango. Halafu mara baada ya jambo hili ninataka kutoa matamshi a machache madogo juu ya ushirika, kabla hatujaula usiku wa leo. Sasa ufunguo, naona hapa tunaposoma ya kwamba malaika huyu alishuka kutoka mbinguni akiwa na ufunguo mkononi mwake. Naamini ni Ufunuo kumi na tatu ama kumi na tisa tunaona tena malaika mwingine akija na ufunguo. Nao ufunguo ni kusudi la ufunguo ni kufungua kitu fulani, kitu ambacho kilikuwa kimefungwa ama kitu ambacho kinapaswa kufungwa, bali ufunguo unatolewa kwa kusudi hilo. Sasa kuna aina nyingi za funguo, kwa sababu tuna matumizi mengi ya funguo. Kuna funguo za magala, kuna ufunguo wa nyumba yako mwenyewe, kuna uh, ufunguo wa gari lako, nasi tunaziita funguo, nazo ni funguo And nazo zinaweza the kurudufiwa mara nyingi ama kwa nyumba, wakati mwingine waweza kufanywa ule tunaoita ufunguo malaya. Kwa maneno mengine, ni ufunguo ambao kwa namna fulani umefanywa kwa nyenzo unatumika kwake, ambao ambao unalizungusha kufuli kwa namna fulani, na unaweza kufungua karibu mlango wowote. Unaitwa ufunguo malaya, ni kiunzi cha funguo nyingi na unaweza kufunguliwa jinsi hiyo, kwa nyumba zetu ama hata kwa magari yetu, unaweza kurudufiwa. Halafu kuna ufunguo wowote hauwezi kuufungua mlango wote, mpaka umetumiwa na mkono, unapaswa kuwe na kitu cha kuutumia ufunguo ufunguo wenyewe hauwezi kujitumia, inabidi kuwa na kitu fulani cha kuutumia huo ufunguo. Ni kama maikrofoni hii ambayo mimi ambayo ninazungumza kupitia. Maikrofoni hiyo ni bubu, isipokuwa pawe na kitu cha kuzungumza kuipitia. Haiwezi kujizungumzia, inabidi, inabidi pawe na kitu fulani cha so kuzungumza kuipitia. kwa hiyo sio maikrofoni, ni ile sauti ama ke, kelele nyuma yake ambayo maikrofoni inapitisha kwenye ma, mawimbi ya hewa mpaka sikioni mwako. Sasa hivyo ndivyo ilivyo katika kuihubiri Injili, sio sisi wenyewe kama wahudumu sisi siyo injili bali sisi ni wapelekaji tu ambao wanaipeleka sauti ya Mungu kupitia kwenye uwakala wetu wa binadamu kumpelekea msikilizaji. Ono ni vilevile vile. Sijui kitu cha kuliambia kanisa wakati huu kuhusu ono, lakini kama Roho Mtakatifu angenionyesha kwanza ono ndipo ningelipeleka ono hilo kwa yule lilielekezewa. Kwa hiyo halikuwa ni langu mimi, hilo ono halikuwa ni langu mimi. Mungu ndiye aliyetoa hilo ono nami, na nikatumika kama mpelekaji kuleta ujumbe wa ono hilo kwa watu. Sasa ufunguo ni kitu kile kile Samahani, ufunguo unapaswa tu kushikwa na mkono ambao unaufungua mlango. Naona hauna budi uwe ni mkono sasa. Na katika ufunguo nitakaozungumzia usiku wa leo, kuna mkono mmoja tu unaweza kuushika ufunguo huu, na huo ni mkono wa imani. Ndicho kitu pekee kinachoweza kinachoweza kuushika ufunguo huu nayo mikono huzishika funguo zingine na inahitaji mkono wa imani kufanya jambo hilo. Sasa hebu na tuchukue kwa mfano ufunguo wa maarifa. Sasa mtu hana budi kunini kama anajaribu kujiongezea maarifa, unaona. Sasa kuna ufunguo wa jambo hilo. Kuna njia ambayo mtu huyu hana budi kufungulia, hana budi kufanya hivyo, kuchukua vitabu vyake na kisomo chake. Wala hawezi, hakuna mtu anayeweza kumwelimisha. Huenda wakamfundisha, bali hana budi kuelimika, na jinsi pekee inavyoweza kutendeka, yeye hana budi kuushika ufunguo huo, kitu fulani mle ndani kinachofungua ama kinachomfunulia maarifa anayoyatafuta. Piano. Na kuna watu kwa mfano ambao wangejaribu kucheza piano nao ama muziki, hawajui kabisa jinsi ya kufanya jambo hilo, bali wangeweza kuenda pale na huenda mwalimu akachukua somo baada ya somo, wala kamwe wasingeufahamu. Kamwe hawawezi kuushika ufunguo wa siri hiyo, jinsi ambavyo mfuatano, uwiano na kubadilika kwa sauti na kadhalika unavyosikika, inahitaji ufunguo na hisabati. Kuna hisabati, una ufunguo wa hisabati ambao unapaswa tu kupata uzoefu wake. Naona watu ambao wangechukua safu nne za tarakimu na kuziwekea vidole vyao, kila kimoja cha vidole vyao kwenye safu moja ya tarakimu, na wanavishusha moja kwa moja namna hiyo kwenye kina cha tarakimu nne, na wanaweka jawabu hapo chini, wakihesabu safu nne kwa wakati mmoja popote pale one kutoka moja mpaka tisa. Well, vema. hard... nina wakati mgumu kuhesabu safu moja isipokuwa niwe na vidole vya kutosha vya mikono you na miguu kuhesabu kuhesabu safu moja, kamwe nisingeweza kupata ufunguo huo see. Lakini unaona baadhi yao hasa wana huo ufunguo wake, wanajua jinsi ya kutekeleza jambo hilo pia. yeah, kuna ufunguo wa maarifa, mtu anayetafuta maarifa. Kuna ufunguo wa sayansi, utafiti wa kisayansi sasa Una, huo ni ufunguo mkuu. Watu hutafuta ufunguo huo, kama vile hapa muda fulani uliopita walipata atomi na wakajua kulikuwako na atomi na kisha atomi zikafanya molekuli na kadhalika. Sasa wakaendelea kuchunguza, fulani aliamini ya kwamba kama atomi hiyo ilishikilia kila kitu pamoja, kama atomi hiyo ingeweza kubadilishwa, hiyo ingechukua kile inachokishikilia na kukivunja vipande, sababu kila kitu kimeshikanishwa pamoja kwa atomi, tunajua jambo hilo sasa. Nguzo ile imeshikanishwa kwa atomi, wewe umeshikanishwa kwa atomi, nyasi, miti, kila kitu kimeshikanishwa kwa atomi. Vema, kama hiyo atomi ikigeuka kabisa, kama inaweza kuvunjwa na kurudishwa, basi ingeangamiza na sasa wanasayansi wakuu wanaamini ya kwamba hilo lingeweza kufanywa. Nao walifanya kazi zaidi na zaidi, na wakaketi saa baada ya saa, na juma baada ya juma, mwaka baada ya mwaka, mpaka hatimaye wakaishinda ilikuwa ninaamini Thomas Edison juu ya nuru, ambaye wanasema mtu huyo alikuwa na maarifa ya kwamba angeweza kufanya nuru ya umeme. Yeye ndiye mvumbuzi wa glopu ya umeme. Wala hata asingeenda kulala usiku, angechukua sambusa mkononi mwake na kula chakula chake na kuketi pale na kufikiria na kufanya kazi. Mahali fulani huko nyuma ya akili yake kabisa, kitu fulani kilimwambia angeweza kufanya jambo hilo. Ni kitu gani? Ni ufunguo unaweza kuifungua njia si miaka mingi iliyopita. Kulikuwako na mtu ambaye aliamini ya kwamba alikuwa na kipaji cha kuandika vichekesho, aliamini, aliushika ufunguo huo mkononi mwake, naye alitaka, alienda, aliishi huko Kansas, alimwendea mhariri wa gazeti kuu katika the jiji the la Kansas, naye akapeleka baadhi ya maandishi yake. Ndipo huyo mhariri akasema, bwana, kweli wewe hunacho, wewe hakuna haja ya kujaribu, wewe wewe huwezi kufanikiwa. Bali hilo halikumridhisha, alijua alikuwa nacho. Basi akarudi tena na tena akijaribu bali huyo mhariri angemkatalia. Hatimaye akaenda mahali pengine, nao wakamkatalia wakisema, bwana, kwa kweli hunacho kabisa, huwezi kufanikiwa. Lakini hata hivyo, aliamini ya kwamba angeweza kufanya jambo hilo, na hivyo ndivyo ye ana kitu fulani mkononi mwake Hatimaye alipata kazi ya kuandika maandishi madogo ya inaamini uhariri ama kitu fulani kwa kanisa fulani, namna fulani ya ucheshi mdogo kwa ajili ya kanisa. Ndipo akajikodishia gereji iliyojaa panya, ambapo panya walikuwa wakikibia kila mahali humo na kadhalika, katika mashuka yake. Ndipo akaona tabia za mtoto fulani wa panya. Hapo ndipo hadithi ya panya mkejeli ilipozaliwa. Sasa ni Walt Disney ya milioni nyingi sana. Kwa nini? Ye alikuwa na kitu fulani mkononi mwake naye alijua alikishika. Alijua angeweza kufanya jambo hilo. Na hivyo When ndivyo kila ufanisi mkuu unavyofanywa. Wakati wanaume na wanawake wanapokuwa na kitu fulani mkononi mwao, kwamba wanajua wanaweza kufanikiwa. Polio, wakati polio ilipovamia taifa hili, kama vile sote tumeamriwa sasa kuenda kupata chanjo hii kuiangamiza. Wakati polio ilipovamia, yes, jana nilikuwa nikimsikiliza daktari mmoja nilipokuwa nikiendesha gari barabarani move. Daktari fulani kutoka Louisville yeye alisema, miaka michache iliyopita wakati yale maafa makuu yalipoukumba Louisville, akasema, laiti watu wangalisimama mahali niliposimama na kuona vipumulio hamsini na saba kwa wakati mmoja, when wanaume, wanawake, wavulana, wana kwa wasichana wamepooza na ugonjwa ulioitwa polio, polio, wala hakuna jambo that. Lingaliweza kufanyika juu yake. Akasema nisingetaka kuona jambo kama hilo tena. Lakini sayansi iliwazia kama kuna uovu kama polio, hakika kuna kitu fulani cha kuukabili. Walipambana, wamesimama mitaani, wamevaa mabuti, hao zimamoto walitoa kofia na kuomba misaada, wakaombaomba, wakafanya kila kitu wakijaribu kupata ufunguo wa kuufungua mlango wa kuwekwa huru, ndipo hatimaye muungwana mmoja Mkristo Saul, jina lake Salk akapata vaccine. hiyo chanjo. Kwa nini? Uovu ulikuwa umejitokeza, muuaji alikuwa amejitokeza, ulikuwako na ufunguo mahali fulani ambao ungemfungulia mwanadamu uhuru. That tena nayo chanjo Christ ya salk crin. ilikuwa ndiyo tiba oh, kuu lo no, jinsi ufunguo unavyoweza kufanya. Hiyo chanjo ililetwa na sasa inaondolea mbali yet, polio. Kwa chanjo hii, kwa sababu ilikuwa ni kutochoka na kutokata tamaa. Ufunguo huo ulikuwa mahali fulani, ulikuwako na kitu kingemchanja mtu, nao waliakinia kukipata kama kuna uovu kama polio donda koo ndui homa ya manjano pepo punda kamavu wa viungo na kadhalika, ambayo sayansi maovu haya imeweza kuyapiga vita usiku na mchana mpaka wakapata chanjo kutoka kwake. Kwa sababu ni ovu, ni uuaji, ni zaidi. Jinsi gani kwamba pana ufunguo wa wokovu kwa ajili ya mwanadamu ambaye yuko katika gereza la dhambi. Kuna ufunguo wa mlango huo kuwaweka huru wanadamu kutokana nayo. Ufunguo kwa kawaida, wakati unapofungua kufuli na unapoupata ufunguo, hauna budi kuwa ni wa hazina fulani, kitu fulani ambacho ni cha thamani. Vinginevyo wewe usingekifungia kama hakifai, kufungiwa kiache tu, bali kikiwa kinafaa kufungiwa kwa hiyo ufunguo kwa kawaida ni mwelekeo kwa kitu fulani, ama ni njia ya kuingia kwenye kitu fulani cha thamani. Ufunguo, hiyo ndiyo kazi yake. Sasa utafungua kitu fulani kilicho cha thamani. Sasa tunasoma katika Yohana Mtakatifu mlango wa kumi. Yesu alisema mimi ndimi mlango wa zizi la kondoo. Mimi ndimi mlango, siyo mlango fulani, ule mlango, mlango wa pekee. Mimi ndimi njia, njia pekee, kweli na uzima, wala hakuna mtu ajaye kwa Baba ila kwa njia ya mimi. Mimi ndimi mlango wa zizi la kondoo, na wote wanaonitangulia mimi ni maadui wezi na wanyang'anyi. Yeye ndiye mlango wa zizi la kondoo, yeye ndiye mlango wa wokovu. Hakuna jina lingine lilotolewa chini ya mbingu liwapasalo kuokolewa kwalo, ni kupitia tu kwa jina la Yesu Kristo. Hakuna kanisa, hakuna dhehebu, hakuna kanuni za imani, hakuna fundisho la chochote, ni kwa jina la Yesu tu. Huo ndio huo ndio ule ufunguo. Si ajabu Petro angaweza kutumia mmoja wa hizo kwenye siku ya Pentekoste. Wao walitaka kujua jinsi ya kuingia kwenye mlango huo, akatumia ule ufunguo, na kuna ufunguo mmoja tu, kwa maana kuna mlango mmoja pekee. Mimi ndimi mlango. Naye Petro alikuwa na ufunguo wake, naye akasema tubuni, kila mmoja wenu mkabatizwe katika jina lake Yesu Kristo mpate ondoleo la dhambi yenu, nanyi mtapokea hazina za Mungu. Ndio ufunguo wa mlango. Una mlango mmoja tu kwa uponyaji, na Yesu ndiye mlango huo. Una mlango mmoja tu kwa amani. Naam, amani yangu nawapa ninyi. Yeye ndiye ule mlango mmoja tu kwa amani ya kweli. Huenda ukafikiria una amani, huenda ukakusanya fedha za kutosha kujinunulia nyumba, huenda ukakusanya fedha za kutosha wanunulia watoto wako nguo, huenda na chakula cha kutumia, bali huenda umekusanya umaarufu vya kutosha kupendwa na watu. Lakini wakati unapovua viatu vyako usiku na kujiandaa kulala, kuna jambo moja peace, tu linaloweza kukupa amani night, hilo ni kama ulijua ulikuwa utakufa usiku huo. Kuna amani moja tu, na hiyo ni kusema, Yesu ndiye amani hiyo, yeye ndiye amani yes, yetu He is our, yeye ndiye uponyaji wetu God mimi ndimi Bwana Mungu wako niyaponyaye magonjwa yako yote. Yeye ndiye mlango wa mbinguni. And wala hakuna mlango mwingine no, wala hakuna njia nyingine, bali ni kwa njia ya Yesu Kristo. Yeye ndiye mlango wa mbinguni. Na sasa Yesu ndiye mlango kwa mambo haya yote. Nayo na imani ndiyo ufunguo unaofungua mlango huo. Sasa kama Yesu ndiye mlango wa ahadi hizi zote za Mungu, imani katika kazi yake iliyomalizika, ufungua kila mlango wa kila hazina iliyomo ndani ya ufalme wa Mungu. Mnaliona? Ufunguo ni Imani ndio ufunguo unaofungua kila ahadi anayoifanya. Ufunguo wa imani hufanya hivyo, imani katika kazi yake iliyomalizika. Funguo hizi ndizo tunazonena habari zake. It was the sasa katika Waebrania mlango wa, wa kumi na moja na mlolongo mkubwa wa hao uliandikwa hapa chini wa mashujaa hawa wa imani. Ilikuwa ni ufunguo wa, wa mlango ndiyo uliovifunga vinywa vya simba. Ilikuwa ni ufunguo imani ndiyo uliozifungua nyumba za jela. Ilikuwa ni imani ufunguo wa imani ndio uliozima nguvu za moto, ukawaokoa na makali ya upanga, ukawafufua wafu tena ilikuwa ni imani, ufunguo wa imani katika Mungu aliye hai. Mkono huo, mwanamume huyo, mwanamke huyo ambaye anaweza kuuchukua ufunguo huo wa imani, wanaweza kufungua kila ahadi aliyofanya Mungu. Bali kama huna ufunguo huo, unatangatanga tu, kamwe hutaweza kuufungua utaupiga piga tu, kwa sababu ufunguo huu, ufunguo wowote ulioundwa vizuri, una nyenzo ndani ya kufuli, na unachukua umbo fulani, muundo fulani wa ufunguo hizo kuzungusha nyenzo hizo, na nyenzo moja tu ndogo ikiondoka mahali pake itakivuruga kitu hicho chote. Kwa hiyo Ninaamini katika Injili yote, kila neno la Mungu linalofungulia nguvu za Mungu, linalowafungulia watu baraka zake ni ufunguo wa mlango unaoufungua no. Hawa mashujaa mashuhuri, hawa manabii na watu mashuhuri wa Biblia waliokuwa na ufunguo huo. Hiyo ndio sababu waliweza kufunga kinywa cha simba, kuzima nguvu za moto, kuepuka makali ya upanga, a kuwafufua wafu tena na kufanya kila namna ya ni, kwa maana waliushikilia ufunguo huo na walijua ulifanya kazi kwa kuwa ulikuwa ufunguo uliozaliwa na maandiko. Sasa the... kama ninatangatanga kwa ufunguo wa kanuni za imani, sijui utafanya nini, also, faith. Kama wao wakisema kanisa langu hunena Amen. kama huu sijui hayo, bali wakati biblia inapolifundisha nami ninaushikilia ufunguo wa imani mkononi mwangu, ama moyoni mwangu ambao unasema hilo ni neno la Mungu, huo utazima nguvu za moto utafungua uponyaji kwa ajili ya wagonjwa, utafungua wokovu kwa waliopotea. Sina budi kuja kwenye mlango huo, na kitu kiko katika jina lake. Kila mfanyalo kwa neno au kwa tendo, fanyeni yote katika jina lake. Ndio ya kwamba ufunguo ulio nao ni imani, ni kwa sababu ni ufunguo uliotengenezwa kwa maandiko. Sasa kama ni ufunguo wa kanuni za imani, ufunguo wa kimadhehebu, sijui utakalofanya, bali kama ni ufunguo wa kimaandiko utafungua kwa sababu Mungu alisema hivyo. Oh, sasa doo no, no. Si ajabu waliweza kuzima nguvu God za moto God na kadhalika, walikuwa na ufunguo ashirio la kwanza stop. la Mungu kwa mmoja wa hao manabii, hakuna kitu kingaliweza kuwazuia, haikumbidi kufanya oh, okay. kama anavyonifanyia mimi we wakati mwingine like Ulishindilia like tena na tena, na labda kwako kwa wewe, natumaini sivyo, bali anaendelea kuniambia naenda kafanye hivi, alafu utasita sita njiani, basi naenda kafanye hivi, narudi ukalifanye tena, huku lifanye ipaswavyo. Ashirio moja tu dogo, ni litu, waliweza tu kusikia Roho akiwambia lilo jambo la kufanya, wala hakuna kitu kitakachowazuia. Ndugu wao wao, walivifunga vinywa vya simba waliokoka na makali ya upanga, walizima moto, walifanya kila kitu. Ashirio moja tu kutoka kwa Mungu, kwa sababu waliushika ufunguo huo mkononi mwao, ile imani kuu. Walimfanyia Mungu mambo, kwa maana hakuna kitu kitakachowazuia. Lo, ni la utukufu jinsi gani! Man one time came up to a, kama vile kijana mmoja wakati mmoja alivyomjia ndugu mzee, ambaye alikuwa ni mzee mcha Mungu, nabii mzee wa Mungu he, naye alimsikia mtu huyo akishuhudia siku zote Akisimulia wema wa Mungu siku zote, na jinsi Mungu alivyokuwa na kile Kristo alichokuwa na kuendelea tu akizungumza. Hatimaye kijana mwanamume huyu alikuwa akienda kufanywa mhudumu hudumani, kwa hiyo akamjia maskini mzee huyu mwenye hekima, naye akamwambia, Bwana, ninataka kukuuliza swali. Akasema, uliza kijana Akasema kweli, Kristo anamaanisha kwako kadri unavyosema anamaanisha? Akasema je, anamaanisha mengi sana kwangu kuliko unavyoweza kuwa na pumzi ya kunena haya. Basi ilikuwa ni kitu gani? Je, alikuwa ameupata ufunguo? Kijana mwanamume huyo akasema juu ya hayo, kama unayadai mambo haya nawe unaniambia kwamba ni halisi kama ulivyo wewe, basi nataka kumjua Yesu yuyo huyo katika uhalisi huo huo. Ilikuwa ni kitu gani? Ye, alijua mzee huyo alikuwa ameushika ufunguo, kwamba angeweza kufungua na kufunga. Unajua, ufunguo unaofunga hufungua pia. Unaona, unaweza kufungulia ama kufunga. Hiyo ni kweli, ufunguo ule ule unaofunga hufungua ufunguo unaofungua unaweza ukafunga, na hiyo ni kweli kabisa. Unaona, kwa sababu unafanya kazi kwa njia zote mbili. Ni huzuni jinsi gani kwamba kanisa lilipoteza kabisa ono lake kwa jambo hilo. Ilikuwa ni jambo la kuhuzunisha jinsi gani wakati kanisa lilipojiuza kwa kanuni za imani kama tulivyofanya siku hizi, na sasa tunaitwa kuungana. Unaona, ambapo ule ukasisi mkuu wa Kirumi na hao wengine wataenda kukutana sasa, watabadilisha sehemu ya ratiba. Nilifikiri hawakubadilika, bali watabadilika kwa vyovyote, wampe kila kasisi nguvu za papa na na popote alipo na kadhalika. Ni huzuni jinsi gani kwamba kanisa lilijiuza kabisa kwa mafundisho ya sharti badala ya neno. Unaona, hapo ndipo wameuacha ufunguo, hapo hapo. Hiyo ndiyo sababu ile miujiza mikubwa na ishara hazifanyiki miongoni mwa watu siku hizi zilizokuwako wameupoteza ule ufunguo. Naam, wanaujua mlango, wanajua mlango upo, ila jambo linalofuata ni ule ufunguo wa kuufungua mlango. Hazina ziko nyuma ya mlango, zimefungiwa ndani zisiweze kuonekana na wasioamini, lakini mwaminio aliye na imani na anaweza kuuchukua ufunguo wa imani, anaweza kuifungua milango hii. Naam Bwana. Wakati mmoja hapa, miaka michache iliyopita likuwako na ndugu mishenari, naye alijisikia, alikuwa na wito wa kwenda Afrika. Alikuwa ni mwanamume kijana, mke na watoto wawili father, wazuri sana hawa, wasichana wadogo umri wa miaka saba ama minane hivi kila mmoja. Basi maskini jamaa huyu mdogo asingeweza kuondoa kwake, alikuwa ni mhudumu, alikuwa na kanisa zuri nchini bali kamu, asingeweza kuondokana na wito huo, yeye hana budi he kwenda huko Afrika, naye akaomba usiku na mchana, hakutaka kwenda. Na Mungu akashikilia kusema naye, lazima uende. Basi hatimaye akafikia mahali mpaka yeye shindano la kuamua, ambapo yeye yeye hana budi kwenda. Kwa hiyo akaenda kwenye halmashauri ya umishonari ya kanisa lake, naye akasema, Mungu ameniita kwenye huduma ya kimishonari huko mbali sana misituni mwa, mwa Rhodesia. Na katika msitu huu kumejaa malaria na homa na hilo jua kali, tauni, na ukoma na kila namna ya magonjwa. Huku ndani ndani katika msitu huu ndiko alikokuwa anaenda kufanya kutumia maisha yake yote akauza nyumba yake so na yote yaliyokuwa nayo kwa so, hiyo halmashauri hiyo ya kimishinari ilitaka kumjaribu nao, wakasema sure? hivi unahakika sasa, yeye yeah? Akasema, nina hakika kabisa. Wakamwambia, "Bwana, umewazia jambo hili ya kwamba una wasichana wawili wazuri sana na una mke kijana anayependeza na kama una nini tu, kwa nini usiende tu kule uone jinsi kulivyo, kisha urudi? Akasema, "La, Bwana aliniambia, lo ni halisi sana akasema, Bwana aliniita na mimi mimi sitaki kuondoka nyumbani kwangu, sitaki kuliacha kanisa langu na watu wangu, bali Bwana aliniita kule ndani ndani kwenye msitu huo. Naye akasema, bwana, hivi ulijua ya kwamba wasichana wako wadogo wangeweza kushikwa na homa ya manjano ama homa ya maji meusi na kufa kwa ghafla sana? Naye akarejea kwa watu mbalimbali walikuwa wamewapoteza watoto wao, hao jamaa wadogo, kuwapeleka mle ndani kwenye magonjwa ambayo hawakuwa na chanjo yayo. Ndipo akasema wazie juu ya ukoma, juu ya mke wako mrembo na wasichana wako wadogo wakiwa na ukoma, na hilo jua kali na kadhalika, ambalo unapaswa kuvumilia. Kasema hivi, huogopi na hiyo hatari ya kuwapeleka watoto wako na mkeo mahali kama hapo? Ndipo mishonari huyo akasimama hapo, mtu huyo kijana, nayo machozi yakaanza kutiririka mashavuni mwake. Akageuka akasema, ndugu zangu kono langu na wito wa Mungu. Akasema, kama Mungu ameniita niende Afrika, watoto wangu na familia yangu wako salama zaidi huko Afrika kuliko mahali pengine popote ulimwenguni. Amina. Ilikuwa ni kitu gani yeye? Yeah, alikuwa na ufungua wa wito wake, alikuwa na imani katika yale yaliyokuwa akinena habari zake. O no, nikawazia ni tamshi la kishujaa jinsi gani! Wakati niliposikia jambo hilo kwa mara ya kwanza, moyo wangu ulidundadunda dunda. Unaona, kama Mungu ameniita kwenda Afrika, watoto wangu katika ukoma na tauli na chochote kile, wako salama zaidi huko kuliko mahali pengine popote juu ya uso wa dunia. Je, alikuwa na ufunguo huo? Ndio unaohitajika unapokuwa na ufunguo. Hakuna hofu, hakuna shaka, hakuna swali. Haikubidi kumuuliza mtu mwingine yeyote kuhusu jambo hilo. Unajua kabisa, unao mikononi mwako, unajua la kufanya. Amina, unajua hesabu yake, unajua mlango utafunguka. Umeziakisha hizo nyenzo, na unajua ni jambo la kweli kabisa. Mlango utafunguka wazi kabisa, utakapo uingiza ufunguo ndani. No. Laiti kanisa lingalikuwa tu na funguo hizo! Laiti kanisa lingalikuwa tu na ufunguo wa imani, tungeweza kufungua mlango wowote. Maradhi yoyote, tauni yoyote, ugonjwa wowote uliopo ungefunguliwa kwetu kama key. tu tungalikuwa na ufunguo hu, huu. Mtu huyo alikuwa na ufunguo wa wito wake if kama mtaruhusu ushuhuda wa kibinafsi nakumbuka, na kama miaka kumi na mitano kumi na saba iliyopita sasa, karibu wakati Bwana aliponiambia huko chini mtoni, wakati aliposhuka katika hiyo nguzo ya moto ambayo mnaiona picha yake, naye akanena nami na kusema, utaupeleka ujumbe huu kote ulimwenguni. Nami ninakumbuka kule kwenye kinu cha Green wakati aliponena nami, basi nilienda na kumwambia mchungaji, naye akaniambia, nasema Bili, ulikula nini usiku huo? Ulishikwa na jinamizi. Kasema rudi kazini mwako, unafanya kazi kwenye kampuni ya utumishi wa umma, una kazi nzuri, rudi ukaishughulikia kazi ya yako mwanangu. Kasema ulishikwa na jinamizi, ulikula kitu fulani. Hilo halikunisogeza hata kidogo. Nilipoanza kwenda kwenye ibada za uponyaji, wengi wenu hapa mnakumbuka ujumbe wangu asubuhi wa hiyo, kama vile Daudi alivyoenda kukabiliana na Goliathi, niliyohubiri nao. Wakaniambia, akasema: katika siku za sayansi ya kisasa, wakati tukiwa na kila namna ya utafiti wa tiba wakati tukiwa na madaktari walio bora sana, wakati kanisa limesahau uponyaji wa kiungu kwa muda mrefu na kadhalika, kwa muda wa miaka mingi mingi sana iliyopita, utakabilianaje na jitu kubwa mno kama hilo? Utaondokaje mbele za Wamethodisti, Wabaptisti, Wapresbiteri na kadhalika, na hata Wapentekoste ambao wameusahau muda mrefu sana uliopita na wakaingia kwenye kanuni zao za imani? Utakabilianaje pasipo na madhehebu ama chochote kile kukuunga mkono? Utafanya nini Bill? kwa namna moja nyingine, halikunisogeza hata kidogo, kwa kuwa nilishika ufunguo mkononi mwangu. Kasema, wakasema hakuna mtu atakayekuamini, hutaweza kufanya jambo hilo, hakuna mtu atakayekuamini. Nikasema sijali, kuna jambo moja la hakika, Mungu aliniita na sina budi kwenda, kwa sababu Mungu aliniita niliushika ufunguo yeye alikuwa ameniita me alikuwa amenionyesha, alikuwa ameniambia nami, na niliuona uwepo wake 2020, wakati aliponiagiza nao ufunguo ulikuwako. Mchungaji huyo akasema, ukiwa na elimu ya darasa la saba uh, na ati unaenda kuhubiri na kuomba mbele ya wa wafalme na watawala. Nikasema hiyo ni kulingana na neno lake. Namo wakati kama huu mwaka uliopita ama juma moja ama mawili kabla, wakati nilipokuwa nimekuja kwenye kanisa hili hapa na kuambia ya kwamba Bwana Mungu alikuwa amenipa ono la kwenda kufanya safari ya kuwinda na mnyama fulani nitakayempata, ambaye atakuwa na pembe za inchi arobaini na mbili na nilipokuwa nikirudi kutoka kumfuatilia mnyama huyo mahali ambapo angekuwa amelala, mahali ambapo angekuwa ikiwa njiani nikirudi, ningemua dubu mkubwa mwenye manyoya ya rangi ya fedha na kijivu ndipo nikaenda mahali fulani hapa na nikazungumza na mtu huyo, naye akasema, sina habari juu ya mnyama yeyote mwenye sura kama hiyo, na tukinena juu ya dubu mkubwa mwenye manyoya ya rangi ya fedha na kijivu, kamwe sijapata kumwona mmoja. Nikasema, lakini mahali fulani hana budi kuwa hapa. Kwa hiyo akasema, hata hatuendi kwenye maeneo ya dubu, naendea kondoo mbali sana na mpaka wa msitu. Vema, nikaambatana naye na siku ya pili tukiwa huko nje kwenye mahali pale pale, mahali pale pale hasa ambapo bwana alisema huyo hapo, yule mnyama. Kwa hiyo wakati nilipoenda na kumpata mnyama huyo, na wakati tulipokuwa tukimchuna ngozi na pembe na kadhalika kung'oa akasema, ninataka kukuuliza jambo fulani. Wewe uliniambia siku tatu zilizopita, tulipoondoka ka kambini, ya kwamba ukiisha kumpiga risasi mnyama fulani huyo, ya kwamba tutakapokuwa njiani tukirudi, ungemua dubu mkubwa mwenye manyoya ya rangi ya fedha na kijivu. Ikasema, hiyo ni Bwana asema hivi. Akasema sitilii shaka. Akasema kwa maana ndugu yangu alikuwa na kifafa wala hukuwahi kumwona maishani mwako, wakati ulipokuwa hapa juu. Wakati mmoja na wewe kuniambia mvulana huyo ataponywa ikiisha kufanya jambo fulani, naye aliponywa. Akasema sasa, lakini ndugu Branham nataka kukuuliza. Akasema naweza kuona huko kote mpaka kwenye mlima ule hata mahali mpaka wa msitu ule ulipo mahali wale farasi wamesimama, wala hakuna kitu pale, hamna hata chembe ya unyasi, hakuna mwamba, hakuna chochote, kuvumwani wa kuro ambao una urefu wa karibu inchi mbili juu ya mipaka ya misitu, napata maili moja ama mbili juu ya mpaka wa msitu. Kasema, je, dubu huyo atakuwa wapi? Ikasema, Mungu ni Yehova Ire. Kama ameniambia kutakuwako na dubu pale, kutakuwako na mmoja pale wakati tukishuka mlimani karibu kila wakati tulipofikia nusu maili ama kitu kama hicho, ukaribia zaidi ye, alisema Branham, ni karibu na wakati ambapo huyo dubu anapaswa kujitokeza. Nikasema, usijali, atatokea. Ndipo tulipokuwa ndani ya yadi mia tano karibu na mahali walipokuwa wale farasi, ilitubidi tupumzike tena na zile pembe nzito na kadhalika mgongoni mwetu. Ndipo akaangalia kotekote tena, nami nikauona uso wake wakati aliponiangalia, kana kwamba ndani ya moyo wake alikuwa akishangaa. Unaona, ye alikuwa ametumaini angekuwako bali, hakuwa na ule ufunguo. Lakini kwa namna fulani, kwa neema ya Mungu, kamwe yeye hajaniacha wakati aliponiambia kungekuwako mwenye manyoya yenye rangi ya, ya fedha pale, mimi nilikuwa na ule ufunguo, si kuliitilia shaka hata kidogo, hata kidogo. Nilimgeukia na nikasema, bad atakuwako wakati tu nilipogeuka huyo hapo, yule dubu amesimama papo hapo juu yetu, karibu nusu maeli. Akavaa miwani upesi akasema, Bili, naomba heri ni mkubwa mwenye manyoya yenye rangi ya fedha, unaona ule ufunguo. Ono neno la Bwana, hakuna kitu kinachoweza kulibadilisha wala kulizuia. Kile kanisa linachohitaji usiku wa leo Si elimu. Kile kanisa linachohitaji usiku wa leo si dhehebu. Kile kanisa linachohitaji usiku wa leo Lord. si kanuni ya imani. Kile kanisa linachohitaji usiku li wa leo ni ufunguo wa maandiko, ule mlango ambao Kristo ndiye mlango, naye ni neno. Imani katika neno la Mungu aliye hai ufungua kila mlango. Mungu, tupe ufunguo, tupe ufunguo. Waebrania mlango wa kumi na mbili inasema, basi sisi kwa kuwa tunazungukwa na wingu kubwa la mashahidi namna hii na, na tuweke kando kila mzigo mzito na kutokuamini kule kutuzingako kwa upesi. Inasema dhambi, ambayo dhambi ni kutokuamini. Unaona, kuna dhambi moja tu, hiyo ni kutokuamini, na dhambi inamaanisha kukosa shabaha kama wakati unapiga risasi unakosa shabaha, ni afadhali uirekebishe bunduki yako, unaona, kwa maana kuna kasoro fulani, ulikosa shabaha, unaona. Rudi na ujaribu tena, unaona. Inamaanisha kugeuka. Umekosa shabaha unapotaka kuwa Mkristo nawe unaenda na kujiunga na kanisa, umekosa shabaha unapotaka kuwa Mkristo nawe umenyunyiziwa katika jina la Baba, Mwana, Roho Mtakatifu, umekosa shabaha. Afadhali urudi, hutalenga shabaha, utatapanya. Hakika kabisa, kuna kitu kimoja tu kinachoweza kukushikilia kwenye mstari mkamilifu, hicho ni maandiko, Biblia, neno: kwa kuwa zote mbingu na nchi zitapita, bali neno la Mungu halitapita kamwe. Kwa hiyo ushikilie ufunguo, imani katika neno na kila chembe ya imani unayoamini wala usishuku hata chembe moja unaweza kuufungua kila mlango unaosimama kati yako na baraka alizonazo Mungu kwa ajili yako. Mungu na atusaidie kuwa na hizo funguo, hilo ombi langu. Atuinamishe vichwa vyetu sasa kwa maombi. Baba yetu wa mbinguni, tunakushukuru usiku wa leo ya kwamba wewe umetupa ufunguo na kutufungulia wokovu. Ninakushukuru ni kwa ajili ya jambo hilo Bwana, kwamba tumeokoka na kwa ajili ya ufunguo ambao tumeweza kuutumia umbali huu lakini Mungu, tupe imani ili kwamba kila mmoja ya maneno haya yaliyoandikwa katika kitabu chako ni nyenzo ndogo, nao ufunguo huu unaoitwa Yesu mlango huu, ninamaanisha unaoitwa Yesu na ule ufunguo unaoitwa imani, unapogusa kila neno ulifungua, sukuma ule wenzo mdogo chini, nasi tunaweza kuingia kwenye hiyo baraka. Baba wa mbinguni, tupe funguo hizo, tupate kuwa na imani katika ahadi za Mungu kusudi imani yetu isishindwe, tupate kukutumikia wewe na wale tunaoshirikiana nao. Samehe kila dhambi ya kutokuamini kwetu, Bwana, na utusaidie kuwa wako. Tunakuja sasa kwenye meza ya ushirika. Nami naomba Baba wa mbinguni ya kwamba utasamehe makosa yetu yote, tupate kuingia katika furaha ya ushirika kwenye meza ya Mungu. Tunaomba katika jina la Yesu, amina. Ndugu yangu, dada, kama una ufunguo wa ufalme, ufunguo wa mlango, ufunguo wa wokovu, Mungu na akusaidie kuifungua milango, na hebu Yesu aingie ndani naomba akupe mambo unayo unayotamani sana. Sasa hebu kidogo tu, kabla hatujaanza kusoma juu ya ushirika, nataka kusema jambo fulani, kwa sababu ni juu ya ushirika. Basi tunapokuja kwenye madhabahu hii, na njia moja pekee ya kuja hiyo ni kama tumeushika ufunguo wa imani mikononi mwetu, ambao unatufanya tujua ya kwamba dhambi zetu zimesamehewa na kama hatuna ufunguo huo wa kufungua mlango huo kwamba dhambi zetu zimesamehewa, hatuna shughuli kwenye meza ya Bwana, kwa sababu kila alaye na kunywa isivyo stahili hula na kunywa hukumu ya nafsi yake, kwa kutokuupambanua mwili wa Bwana. Sasa hiyo ni kweli. Nadhani sisi sote tunajua ya kwamba leo ni siku ya ushirika nchini hii. ndiyo siku ambayo makanisa yote wanakula ushirika, ndiyo siku ya ushirika nchini kote nchini nami. Na nilidhani ya kwamba lingekuwa ni jambo jema kusema neno moja ama mawili juu ya ushirika kabla hatujaula, wakati mchungaji akipenda anapoyaandaa maandiko ya kusoma ya u, utaratibu wa meza ya Bwana ushirika huu sasa, hu, sasa sitachukua ila kama dakika kumi. Ushirika huu tunaojiandaa kula umekuwa ndio ubishi mkuu sana wa fundisho lolote katika Biblia. Huo ulikuwa ndio nini, wao mmoja wa ubishi wao wa kwanza katika lile kanisa la mwanzoni. Na siku hizi Protestanti Waepiskopalia na Wamethodisti na mengi ya makanisa ya Kiprotestanti wangeikubali Katoliki kwa Roman, furaha fundisho la Katoliki ya Kirumi kama wangeweza kutatua huo ubishi mdogo wa ushirika, lakini watakubali kwamba kasisi anapaswa kuoa na kuwa wahudumu. Kanisa Katoliki lilikubaliana na jambo hilo mara nyingi katika mikusanyiko na mikutano yao, wanakubaliana juu ya hilo Nao watakubaliana juu ya maombi mbalimbali mbali na kadhalika. Kanisa la kiprotestanti litakubaliana na jambo hilo na katekismo na kadhalika, madhabahu ndogo hapa na pale. Kanisa katoliki liko radhi kufanya hivyo, bali inapofikia ushirika, hapo walianguka. Mtu yeyote aliyepata kuisoma historia anajua hilo. Lakini hakika, nionavyo mimi, ningekuwa na mengi ya kuacha kabla si, sijalikubali. Mnaona? kwa maana si Biblia bali nawatakeni, mliambie Kanisa Katoliki jambo moja. Je, mnajua ya kwamba Kanisa Katoliki hapo mwanzoni lilikuwa kanisa la kipentekoste la kimitume? Hakika lilikuwa lilikuwa, ndilo kanisa la kwanza. Nanyi mnaona mahali wao, mahali wamefikia, waliendelea kuliondoa neno na kuingiza fundisho la sharti. Na kama kanisa la kipentekoste likidumu miaka mingine mia moja litakuwa mbali sana na Biblia kuliko Kanisa Katoliki lilivyo siku hizi kulingana na jinsi linavyoendelea sasa. Ililichukua kanisa Katoliki miaka mia kadhaa kuliacha, miaka mia tatu kutoka kwenye kanisa la mwanzoni mpaka kwenye kuliundia dhehebu kanisa Katoliki la Kirumi ambalo walilianzisha nao. Wameshika wakiingiza waungwana mashuhuri na kadhalika, wakaondosha hili na kuingiza hili na kuondoa hili na kuingiza hili na kuondoa hili na kuingiza lile na kuingiza lile na kushusha sanamu za kipagani na kuinua sanamu za Kikristo na kadhalika, kupatana tu kwenye hilo, mpaka wakafikia kile walicho na nacho sasa Kanisa Katoliki la Kirumi, nalo kanisa Protestanti la Kipentekoste, kutoka kwenye ile ile miaka hamsini, limedumu na mahali lilipoanguka kutoka mahali lilipoanzia, litakuwa kwenye hali mbaya kuliko kanisa Katoliki miaka mia moja tangu sasa. Hiyo ni kweli. Hilo ni neno kubwa la kusema, bali angalia tu mahali walipotoka wakaanguka. Waliingia moja kwa moja katika dhehebu, waliingia moja kwa moja kupatana juu ya hili na lile na chochote kile. Nao hawo hapo wanaenda unaona, wanarudi moja kwa moja. Lakini ushirika unaitwa meza ya Bwana. Sasa watu wengi wanataka kuula asubuhi. Haikusemwa katika Biblia ya kwamba ulikuwa ni kiamsha kinywa chake life, jinsi watu hawa siku hizi, jinsi ambavyo wangali wanaweza kusema chakula cha jioni cha Bwana na hawatekelezi separate, hilo wameondolea mbali chakula cha jioni na kuacha hilo you know, na kuuita chakula cha kutwa upuzi. Chakula cha jioni sasa imekuwa ni ubishi daima. Katika nyakati za Biblia ilikuwa ni ubishi wakati huo, watu walielewa vibaya meza ya Bwana walipokuja mezani. Paulo aliwaambia wale wa Korintho walikuwa wakija na kulewa kwenye meza ya Bwana. Unaona, ilieleweka vibaya wakati huo huo, yeye alisema ukitaka kula, kuleni nyumbani. Na jambo lingine ulieleweka vibaya, kwamba ulikuwa ni nini, wenye dhambi na mtu anayeishi katika dhambi alikuja na kula ushirika, na hilo lilieleweka vibaya. Mtu anayeishi na mama yake, mama wa kambo, na kanisa lilikuwa limemwambia juu ya jambo hilo, bado akila ushirika mezani kulikuwako na kulikuwa faraka kati yao, na walikuwa bado wanakula ushirika. Akasema, nasikia ya kwamba mnaenenda kama hao wa mataifa wengine, na kunauna faraka miongoni mwenu, kama ilivyo katika, hasa sana, katika nyumba ya Kefa na kadhalika. Akasema, mnaenenda kama hao wa mataifa wengine. Naona ulieleweka vibaya, ushirika daima umeeleweka vibaya. Sasa ingiendelea na hilo kwa saa kadhaa, bali natupasa kufanya ushirika huu na kutawadha miguu. Sasa wamekuacha kabisa kutawadha miguu, ila madhehebu machache tu Pentekoste wengi wamekuacha kabisa, mnaona, hakungani katika Biblia jinsi tu ilivyoandikwa, mnaona. Sasa Roma haiuiti ushirika, wanauita misa, ni misa takatifu. Wao hawali ushirika, wanakula misa, ni misa na misa hakika inaondoa maana halisi kutoka kwenye ushirika. Misa maana yake ni kutumainia. Wanakula misa wakitumainia kwamba katika kufanya hivi, katika misa, kwamba Mungu atawasamehe dhambi zao kwa kuula mwili halisi wa Kristo ambao kasisi anaubadilisha kuwa mwili na damu ya Kristo wanaula huo wakitumaini ya kwamba Mungu atazisamehe dhambi zao kwa kufanya hivyo. Ni misa. Waprotestanti wanauita ushirika. Ushirika maana yake ni kutoa shukrani, kwamba Waprotestanti Wakatoliki wanakula misa katika misa wakitumaini ya kwamba Mungu atawasamehe matendo yao maovu. Mprotestanti anaula kwa shukrani kwa ajili ya yale ambayo yamefanywa tayari na ushirika pamoja na Mungu, kushiriki pamoja naye kwamba tayari imetendeka. Mkatoliki anatumaini ya kwamba imetendeka, Mprotestanti anasema tayari imetendeka. Katoliki anashangaa kama dhambi zake zimesamehewa. Protestanti anakiri ya kwamba zimesamehewa, ya kwamba yeye ni huru. Na ushirika ni kushiriki pamoja na Mungu, na vitu hivi tunavyokula sio katika matumaini ya kwamba dhambi zetu zimesamehewa, bali zimesamehewa. Kwa sababu ni mmoja, ni tumaini na huyo mwingine ni imani. Mmoja anatumaini yuko sawa, na huyo mwingine anajua yuko sawa. Unaona, huyo mwingine mmoja anatumaini kwa maana hajui anakosimama. Huyo mwingine anajua yuko sawa, kwa maana anajua yale Mungu alisema. Jambo ndilo hilo, hiyo ndiyo tofauti. Kwa hiyo wakati wewe ukiwa unatumaini tu, kuwa mwangalifu, bali wakati unapojua basi endelea. Unaona, basi unafanya ushirika pamoja na Mungu. Protestanti ni yeye yeah, anasema amesamehewa na anajua jambo hilo. Katoliki ana misa. Anatumaini ya kwamba atasamehewa hivitu, ni kama hivi tu. Mmoja ni mwombaji akitumaini ya kwamba kila kitu ni shwari. Unaona? Huyo mwingine ni mwombaji akitoa shukrani kwa ajili ya yale ambayo tayari yamefanywa. Watu wawili ni waombaji, lakini mmoja anaomba akitumaini atapata kitu hicho. Mwombaji huyo mwingine anajua amepata kitu hicho, naye anamshukuru kwa kumpa. Sasa hiyo hapo tofauti. Huo ndio ushirika nam Bwana. Mmoja anatumaini ya kwamba amesamehewa, huyo mwingine anajua amesamehewa, naye anashukuru kwa ajili yake. Kwa hiyo ushirika ni wa Wakristo waliozaliwa mara ya pili kwa roho wa Mungu na kuzaliwa mara ya pili sio kwamba inamaanisha kuwa lazima una Roho Mtakatifu. Sasa kumbuka, sasa wengi wanafundisha say, hivyo. Simjui mtu yeyote anayelifundisha namna hii kama mzee ndugu Arganbright alivyosema, well, usiku ule kutoka hapa mimbarani unaona. Lakini kuzaliwa upya sio ubatizo wa Roho Mtakatifu, maandiko hayaungi jambo hilo mkono. Sidhani unaona ionavyo mimi Unaona, ninaamini ya kwamba umezaliwa mara ya pili, na hiyo ndio sababu mimi hutumia neno ubatizo katika jina la Yesu Kristo re bali sio kwa kuzaliwa upya. Sasa Pentekoste, kanisa la United Pentekoste hubatiza katika jina la Yesu Kristo kwa ajili ya uongofu. Siamini hilo, na wanaweza kufanya hivyo wakitaka, lakini naamini ya kwamba Petro alisema first, tubuni kwanza. Maji hayaiondoi dhambi. Church of Christ nahubiri hivyo bali ninaamini ya kwamba toba, hofu ya kiungu. Tubu linamaanisha geuka, rudi ulikotoka, ulikosa shabaha, anza upya tena, fanya hivyo kwanza. Na ubatizo wako majini ni onyesho la nje tu na jambo fulani ambalo limefanyika ndani yako ya kwamba umemkubali Kristo kama mwokozi wako. Nadhani ni kanisa hili tu hapa usiku wa leo, nijuavyo mimi. Mimi sipo hapa vya kutosha kujua ni nani anayekuja ama asiyekuja. Nilipata kukosolewa kidogo hapa, si mda mrefu uliopita, juu ya kumbatiza mtu hapa kwenye kidimbwi hiki. Mzee mmoja nami, na nilimwendea. Alikuwa ni mtu mzuri mkongwe, ilikuwa na majaliwa ya kuiongoza familia yake yote kwa Kristo. Wote ni wa Kristo. Mzee huyu alikuwa ni mtu mzuri mwenye umri mkubwa, nami nilimpenda kwa hiyo nilimwendea, na kumwambia Baba, kwa nini usiwe Mkristo? ye yeah, ananipenda. Akasema, ndugu Branham, nitakuwa Mkristo wakati ninapoweza kuwa mzuri vya kutosha. Nikasema, hebu ni kuambia la kufanya, baba, wewe angalia kila mahali mpaka utakapopata ambapo unaweza kuwa mzuri vya kutosha ndipo uniambie, mahali hapo ni wapi, ninataka kupaendea pia. Nasema Kristo kamwe hakuja kumwokoa mtu aliye mwema, alikuja kumwokoa aliye mtu mbaya. Unafikiri kwamba wewe ni mzuri? Basi yeye hakuja kukuokoa. Yeye he, alikuja kuwaokoa hao anaojua ni wabaya. Unaona, Kristo alikufa kuwaokoa wenye dhambi. Unaona? Kisha nikasema papa, papa kuna mstari lying, papa hapa right akasema, vema. Unavuta sigara hizi? Nikasema, mimi hata sitazungumza so, kuhusu hizo. Akasema, or nimejaribu kuziacha, ndugu Branham. Nikasema, vema, hatutazungumza juu ya sigara. Akasema, vema, nitakapoweza. Nikasema, usinini, usiseme zaidi juu ya hizo, zisahau. Alright, ninataka kukuuliza swali. Akasema, vema, ni lipi? Nikasema, je, unaamini ya kwamba Mungu yupo? Akasema, hakika ninaamini hilo naamini hilo kwa dhati kama unavyoliamini, ningedhania ndugu Branham. Nasema, je unaamini ya kwamba Mungu yuye huyo alichanganya uzao wake na akafanyika mwili na kukaa miongoni mwetu katika utu wa Yesu Kristo kusudi apate kumwokoa mwanadamu? Kasema, naam ninaamini hilo, naye alikufa apate kuwaokoa wenye dhambi kama ulivyo wewe na kama nilivyo mimi God. Unaona, Naam, ninaamini jambo hilo. Nikasema, sasa ni hivi tu, sisi sote tumo kwenye jengo moja kubwa hapa na tuko gerezani. Wala mimi siwezi kusimama hapa pembeni na kusema hii itanisaidia kutoka gerezani, simame pale kwenye kona lile na kusema ile itanisaidia kutoka gerezani. Sote tuko kwenye tatizo lile lile, na kila mtu aliyezaliwa katika ulimwengu huu alizaliwa katika dhambi akaumbika katika uovu, akaja ulimwenguni akisema uongo. Kwanza kabisa yeye ni muwasi. Fulani aliuliza hivi majuzi akasema, Ndugu Branham, kama ungekuwa, kuna tofauti yoyote kati ya Adamu na Hawa na watoto wao siku hizi, kama watu walikuwa uchi wakitembea katika, je je, mili yao ingekuwa ni sawa? Akasema la bwana, tulikuwa tukija nyumbani kutoka kuwinda kuchakulo, mimi na ndugu Fred na baadhi yao. Nikasema la, wasingekuwa wanafanana. Kasema namaanisha Hawa asingekuwa mwanamke kama binti zake, wala Adamu asingekuwa mwanamume kama wanawe. Kasema kwa njia nyingi, bali si kwa kila hali ya kimwili. Akasema tofauti ingekuwa ni nini? Nikasema wasingekuwa na kitovu chochote, waliumbwa kweli hawakuwa wameunganishwa na chochote kile. Mradi hicho kinakulia hapo kwenye kila kitu kilichozaliwa katika ulimwengu huo, kwanza kabisa kinaonyesha ni haini hiyo. Ni kweli nikasema, hakika pana tofauti, wasingekuwa na kitovu, hawakuwa wameunganishwa na mwanamke yeyote ili kuja hapa. Naona Mungu aliwaumba sasa. Nikasema inataka kusema jambo fulani. Kila mtu kwenye jela hili, ni nani aliye mtakatifu? Ni nani ambaye hakuzaliwa kwa kujuana kimwili? Ni nani anayeweza kumsaidia mwenziwe, haidhuru yeye ni nani? Sisi sote tuko kwenye jela lili hili, lakini Mungu alijifanya mwenyewe mmoja wa viumbe vyake na akaja bila kupitia kwa kujuana kimwili, kwa damu takatifu ambayo yeye aliiumba mwenyewe, na kupitia damu hiyo yeye alitukomboa. Nikasema, Je, unaamini hilo? Baba akasema ninaamini hilo. Nikasema Kristo alikufa kwa ajili ya mtu mbaya kama wewe. Sasa unajia moja tu ya kufanya, hakuna kitu unachoweza kufanya. Je, anakupa nafasi hiyo, wewe huwezi kuistahili, hakuna unachoweza kufanya kuipata Ye yeah, anakupa nafasi hiyo bure tu. Je, utakubali yale aliyokufanyia, ukuokoa na kuzimu? said, akasema nitafanya hivyo said, if akasema if, lakini laiti ningaliweza tu kuacha sigara hizi. Akasema sigara zitajishughulikia. mm -hmm. Wewe nini tu, sikuombi mimi, si mshika sheria, ninaamini katika neema na wote walionipa baba watakuja kwangu. Akasema kama unaamini hilo kwa moyo wako wote, akasema kwa moyo wangu wote ninaamini basi utakubali kwenye misingi hiyo ya kwamba huistahili bali yeye ndiye anayestahili. Usijiangalie, mwangalie yeye, maana huwezi kujifanyia kitu. Mwangalie yeye aliyefanya jambo fulani kwa ajili yako. Vipi kumuhusu yeye? Ndio akasema yeye anastahili. Akasema, haya basi, kubali kile akupacho. Akasema nakubali. Ndipo nikambatiza katika jina la Yesu Kristo, naye akaondoka hapa na kuiwasha sigara. Majuma machache yaliyopita, ilikuwa huko chini nyumbani kwake, niliona ono usiku mmoja na mti usio kauka ukikatwa, ukageuzwa juu chini, ukaona umepigiliwa ubao. Papo hapo karibu na ubao huo wa mwisho kulikuwako na ubao mzuri wa matangazo, na chini ya ubao huo, papo hapo karibu na mwisho wake, umeelekezwa hivi. Mti huo ukavunjika papo hapo, ndipo sauti kasema, ilipaswa kuwa wewe, ama ingekuwa ni wewe. Kisha Papa Cox akaanguka, akauponda mgongo wake hapa ndani. Kwa hiyo kesho yake asubuhi wakamletea sigara zake wakati alipokuwa kitandani. Ile shauku ilikuwa tayari imemwacha. Majuma kadhaa yaliyopita hajapata kuonja hata moja, hata hataki moja ama chochote kile. Unaona, nami nilimwona muda mfupi uliopita wakati mikono yake ilikuwa ni ya hudhurungi kila mahali, majuma machache yaliyopita kwa sigara, na sasa hata hawezi kuvumilia moja ikiwa karibu naye. Weka mambo ya kwanza kwanza usijaribu kuwa mzuri. Wewe ni mwovu kwanza kabisa, wala hakuna kitu unachoweza kufanya. Upo mstari wa kutenganisha, na jamii yote ya binadamu iko upande huo. Sasa, wakati nilipozaliwa katika ulimwengu huu, ilikuwa ni katikati ya ndoa takatifu kati ya baba na mama yangu. Ndani ya tumbo lake la uzazi kulikuwako na yai, katika tezi za baba yangu kulikuwako na seli ya damu, uhai wangu ni seli hiyo ya damu si yai la mama yangu, seli ya damu ya baba yangu. Na wakati hiyo seli ilipoenda mahali pake sahihi, kukutana na hilo yai, ilipofanya hivyo, maumbile yaliamriwa na Mungu kunipa mwele ndipo basi hapo, like nikazaliwa katika jamii ya binadamu, nilipewa nafasi kukuwa mtu mwenye akili kushika kushika, kama walivyo wanadamu, ambapo ningeweza kuendesha gari ama ningeweza kufanya mambo kama wanadamu wanavyofanya: kutembea, kuongea, kuendesha motokaa na kadhalika. Nilipewa hayo kwa maana nilizaliwa katika familia ya mwanadamu na kupewa nguvu za akili nipate kuwa mwanadamu. Sasa nilipozaliwa katika familia ya Mungu nilikuja kwa damu, damu ikanipa uzima. Ndipo baada ya mimi kuwa hai katika Kristo ye alinibatiza kwa Roho Mtakatifu na nguvu nipate kuwa mwana wa Mungu. Sasa kama vile tu ningeweza kutembea, kuzungumza kama mwanadamu, kuendesha motokaa yangu kama mwanadamu sasa ninapompokea Roho Mtakatifu ninapokea nguvu za kuwatoa pepo, kusema kwa lugha mpya, kuihubiri Injili, kuwaponya wagonjwa. Nimebatizwa, sio kuzaliwa, bali kubatizwa. Walikusanyika kwenye chumba cha juu, wote wakiomba katika jina lake, walibatizwa kwa Roho Mtakatifu na nguvu za utumishi zikaja. Amina. Unaamini hadi upate uzima wa milele, na unazaliwa mara ya pili kwa imani yako yesu alisema katika yohana mtakatifu 5:24 yeye asikiaye maneno yangu na kumwamini yeye aliyenipeleka yuna uzima wa milele si roho mtakatifu yuna uzima wa milele yeye amezaliwa katika familia ya mungu kisha anabatizwa katika roho mtakatifu akiwa na nguvu za akili ya imani kuiamini injili na kuitekeleza na kuifanya itende kazi vizuri amina ndipo anatenda kama mwana wa mungu Ndipo anaweza kutoa pepo. Yesu alisema ishara hizi zitafuatana na hao, mnaona katika jina langu watatoa pepo, watasema kwa lugha mpya, watashika nyoka, watakunywa vitu vya kufisha. Naona yeye, yeah, anapokea nguvu kwa Roho Mtakatifu kufanya mambo haya. Sasa wakati alipoondoka yeye, ya alisema yafaa mimi niondoke, kwa maana nisipoondoka, huyo Roho Mtakatifu hata kuja, mnaona. Ndipo akisha kuja, ataushutumu ulimwengu kwa habari ya dhambi na kufundisha haki na kuwapasha habari za mambo yajayo. Hayo ni maono, atayachukua mambo ambayo nimewafundisha na kuwafunulia, yale maneno hasa kwamba yeye amekuja. Hakuna mtu anayeweza kulifahamu neno nje ya ubatizo wa Roho Mtakatifu. Na wakati mtu anaposema ana ubatizo wa Roho Mtakatifu na kukanusha kwamba neno ni kweli, kuna kasoro fulani Paulo alikuwa ni mkosoaji wa Agano Jipya. Halikuwa Agano Jipya halikuwa limeandikwa. Paulo alikuwa ni mkosoaji wa Ukristo Sauli. Na wakati alipompokea Roho Mtakatifu takatifu, alishuka akaenda Asia miaka mitatu na kuyasoma maandiko kwa kuwa alifunzwa chini ya Gamalieli, mwalimu mashuhuri. Na ndipo wakati aliporudi na miaka kumi na minne baadaye alipanda akaenda kukutana na Petro huko Yerusalemu na akakuta kwamba walikuwa ni injili ile ile neno kwa neno. Mungu yeye yule aliyemfanya Petro kuhubiri kwenye siku ya Pentekoste na kuwaambia watubu na kubatizwa katika jina la Yesu Kristo, Roho Mtakatifu yuyo huyo alimfunulia Paulo, naye akamwambia katika matendo kumi na tisa wakiisha kubatizwa wakati mmoja na Yohana kasema inawapasa kubatizwa tena katika jina la Yesu Kristo. Mnaona, mnaona Roho Mtakatifu hudumu moja kwa moja na maandiko imani yake katika jambo hilo hufungua kila siri amina. Biblia ilisema katika Yohana wa kwanza tano saba, wako watatu washuhudi yao mbinguni, Baba, neno ambalo lilikuwa ni Kristo na Roho Mtakatifu, hawa watatu ni mmoja. Kisha wako watatu wa shuhudi yao duniani, maji, damu, roho, hawa watatu si mmoja, bali hupatana kwa habari moja. Sasa huwezi kuwa na baba bila ya kuwa na mwana, huwezi kuwa na mwana pasipokuwa na Roho Mtakatifu hao ni mmoja But bali see, unaweza kuhesabiwa haki bila ya kutakaswa unaweza kutakaswa bila ya kuwa na roho mtakatifu saying, utakaso change, ni kwa damu kupitia damu huja uhai unaona na roho mtakatifu ni nguvu za Mungu unaona nguvu zilizotolewa kwa kanisa mtapokea kitu gani nguvu matendo moja nane akiisha kuajilia juu yenu huyu roho mtakatifu mtapokea nguvu si mtazaliwa mara ya pili, mtapokea nguvu akiisha kuajilia juu yenu Roho Mtakatifu, ndipo ninyi ni mashahidi wangu Yerusalemu Uyahudi na Samaria hata miisho ya nchi. Unaona, unapokea nguvu ukisha kumpokea Roho Mtakatifu, lakini kwanza huna budi kumpokea Roho Mtakatifu, na hizo ni nguvu za Mungu, unaona kudhihirisha na kuthibitisha wewe ni, wewe ni, kama vile ulivyokuwa ni mwanadamu na ukajifunza kuzungumza na kutembea na kufanya mambo anayofanya mwanadamu, unapobatizwa na Roho Mtakatifu, mnapewa nguvu za kutenda kazi kama wana na binti za Mungu. Si ajabu watu wanatenda na kufanya jinsi wanavyofanya siku hizi. Kamwe hawajapata kujazwa na Roho Mtakatifu. Kama wangejazwa, wangetenda tofauti. Wanadai kwamba wamejazwa, bali Yesu alisema kwa matunda yao mtawatambua. Kwa hiyo unawezaje kufanya jambo hilo? Unaona yote yamevurugika, unaona, bali rudi kwenye mambo ya hakika sasa kama unatembea kwa uaminifu na kudai kwamba wewe ni Mkristo na kualika usiku wa leo kwenye meza ya Bwana leo, hapana shaka ushirika umeliwa kote nchini, wengine wao kwa njia moja na wengine katika njia nyingine. Bali nafikiri njia bora zaidi ya kufanya jambo hilo ni kuyafuata maandiko kama vile tu walivyofanya katika maandiko. Nafikiri hilo lingetosha. Je, una biblia yako, ndugu Neville? Ndugu Neville sasa atayasoma maandiko 23, katika mlango wa kumi na moja wa Wakorintho wa Kwanza kuanzia kifungu cha ishirini na tatu. Kwa maana mimi nilipokea kwa Bwana niliyowapa ninyi, ya kuwa Bwana Yesu usiku ule aliotolewa alitwaa mkate, naye akiisha kushukuru, akaumega, akasema, Twaeni mle, huu ndio mwili wangu uliovunjwa kwa ajili yenu, fanyeni hivi kwa ukumbusho wangu. Na vivi hivi, baada ya kula, akakitwaa kikombe akisema Kikombe hiki ni agano jipya katika damu yangu, fanyeni hivi kila mnywapo, kwa ukumbusho wangu. Maana kila muulapo mkate huu na kukinywea kikombe hiki, mwaitangaza mauti ya Bwana hata ajapo. Basi kila aulaye mkate huo na kukinywea kikombe hicho cha Bwana isivyo stahili atakuwa amejipatia hatia ya mwili na damu ya Bwana. Lakini mtu ajihoji mwenyewe, na hivyo aule mkate na kukinywea kikombe. Maana alaye na kukinywa usivyostahili hula na kunywa hukumu ya nafsi yake, kwa kutokuupambanua ule mwili wa Bwana. Kwa sababu hiyo wako wengi kwenu walio hawawezi na dhaifu, na watu kadha wa kadha wamelala. Lakini kama tungejipambanua nafsi zetu, tusingehukumiwa. Ila tuhukumiwapo, twarudiwa na Bwana, isije ikatupasa adhabu pamoja na dunia. Bwana bariki. Husomwa kwa neno lake siku zote, ni jambo takatifu sana, jambo tukufu sana, na fikiri inatupasa kuviinamisha vichwa vyetu sasa katika maombi ya kimya. Niombeni, nitawaombea. Hebu natuombeane kwamba Mungu ataturehemu sisi viumbe wasio stahili, ambao wako tayari kushiriki sakramenti hii kuu katika ukumbusho wa mauti ya Bwana wetu Maombi haya ya toba tunakutolea wewe, Baba yetu, juu ya madhabahu yako ya dhahabu, pamoja na sadaka yetu, Bwana Yesu. Tunaomba katika jina lake, amina. Sasa ninaamini wazee watachukua mahali pao, nao wataninii pa kanisa, nao watawaleta watu huku wanapokuja, safu kwa safu kwa ajili ya ushirika daima. Ninawazia juu ya ule wimbo mpendwa, mwanakondoo anayekufa, damu yako ya thamani kamwe haitapoteza nguvu zake, hata kanisa lote la Mungu lililokombolewa litakapookolewa lisitende dhambi tena. Na tuinamishe vichwa vyetu. Baba wa neema na mtakatifu Yehova Mwenyezi Mkuu, tuma baraka zako juu ya watu wako tunapongojea, zisamehe dhambi zetu. Na sasa tunakutolea wewe sakramenti hii, divai hii, zabibu ambazo zimekuzwa nayo mikono ya wahudumu, ili ziponda ponda hizi nazo zilifanywa divai kwa kusudi ambalo tunaileta kwako sasa, ipate kuwakilisha kwetu damu ya Bwana wetu Yesu Kristo. Ninakuomba Baba, uitakase divai hii kwa kusudi hilo, samehe kila dhambi yetu, na jalia kila mtu anayepokea divai hii mwilini mwao, jalia wawe na afya, nguvu na wokovu kutoka kwako. Tujalie hilo Bwana, tunaomba katika jina la Yesu. Amina. Bible said, Biblia ilisema ya kwamba wakati alipoumega mkate na kuubariki, alisema "Twaeni mle, huu ndio mwili wangu unaovunjwa kwa ajili yenu, fanyeni hivi kwa ukumbusho wangu. Na wakati tunapokula vipande hivi vidogo vya mkate vya mkate mwembamba ambao umeokwa bila chachu, umeokwa na Wakristo, umeokwa kwa sababu una, unawakilisha mwili wa Kristo We tunaelewa ya kwamba ya kwamba ilikuwa ni wanafunzi wa siku za Kristo ama wa siku ya kanisa ambao walichukua sehemu hizi na kupika chakula cha jioni cha mara ya mwisho kwenye chakula cha jioni cha mwisho cha Kristo. Na kote katika Biblia wanafunzi ndio waliowahudumia watu vitu hivi, na leo hii wanafunzi wetu wa siku hizi, ndugu zetu hapa wa kanisa, wanafunzi wa huduma hii, wahudumia watu nao watavichukua vipande hivi na kuwapa watu. Na sasa, mtakapoupokea mkate huu, kumbukeni unamwakilisha yule mwanakondoo miaka mingi iliyopita wakati mwanakondoo wa Israeli alipookwa juu ya moto na akaliwa pamoja na mboga zenye uchungu. Watu hao wa walipata nguvu, viatu vyao kamwe havikuchakaa, nguo zao kamwe hazikupata uchakavu kwa wote katika safari hiyo mpaka walipofika kwenye nchi yao ya ahadi. Mungu na atudumishe tukiwa na afya, furaha tukimtumikia mpaka tutakapofika kwenye nchi ya ahadi ambayo yeye ametupa. Na tuombe. Baba yetu mwenye rehema wa mbinguni, inapozungumza usiku wa leo juu ya ule mwili mtakatifu uliotakaswa wa Bwana wetu ambaye ndani yake mlikaa utimilifu wa uungu inapowazia juu ya mwili huo ukipondwa na, na kuvunjwa na damu ikitiririka mgongo wake na mbavu zake zikionekana wazi, ijededi huku na huku mgongoni mwake. Wakati inapowazia juu ya mkate uliokunyata uliopigwa, unawakilisha jambo hilo, inajitokeza upya mioyoni mwetu. Tunaiweka mioyo yetu Bwana juu ya madhabahu yako usiku wa leo. Tusamehe e Mungu, jalia mkate huu uliovunjwa unapoingia vinywani mwa hawa watumishi wako, basi jalia watambue ya kwamba ilikuwa ni mwili wako wa thamani uliochubuliwa na kujeruhiwa, na kwa mapigo hayo sisi tumeponywa. Tujalie Bwana, utakase mkate huu mwembamba kwa ajili ya matumizi yake yaliyokusudiwa. Tunaomba katika jina la Yesu, amina. Hebu tutulie kidogo tu. Si ushirika wa kundi maalum. Kila mwaminio Mkristo amekaribishwa kwenye meza ya Bwana kula ushirika huu pamoja nasi. Katika somo la maandiko katika kitabu cha Yohana Mtakatifu sura ya 13, tunasoma kuanzia kifungu cha pili cha mlango wa 13 baada ya chakula cha jioni, naye ibilisi sasa amekwisha kumtia Yuda Iskariote mwana wa Simoni moyo wa kumsaliti Yesu. Haya, akijua Baba amempa vyote mikononi mwake, ya kuwa yeye alitoka kwa Mungu naye anakwenda kwa Mungu, anaondoka chakulani, kaweka kando mavazi yake, akatoa kitambaa, akajifunga kiunoni, kisha akatia maji katika bakuli, anaanza kuwatawadha wanafunzi miguu na kuifuta kwa kila kitambaa ali jifunga hivyo. Yuwaja kwa Simoni Petro, huyo akamwambia Bwana, wewe wanitawadha miguu mimi? Jesus Yesu akajibu akamwambia, nifanyavyo wewe hujui, lakini utalifahamu baadaye. Petro akamwambia, wewe hutanitawadha miguu kamwe. Yesu akamwambia, kama nisipokutawadha unashirika nami. Simoni Petro akamwambia Bwana, si miguu yangu tu hata na, hata na mikono yangu na kichwa changu pia. Yesu akamwambia yeye, yeah, yeah, aliyekwisha kuoga hana ila ya kutawadha miguu bali yu safi. mwili wote mmekuwa safi, lakini si nyote. Kwa maana alimjua yeye atakayemsaliti, ndiyo maana alisema si nyote mlio safi. Basi alipokwisha kuwatawadha miguu na kutoa vazi lake na kuketi tena, akawaambia je, mmeelewa nayo niliyowatendea ninyi? Mwaniita mwalimu na Bwana, nanyi mwanena vema, maana ndivyo nilivyo. Basi ikiwa mimi niliye bwana na mwalimu wenu, nimewatawadha miguu, Imewapasa vivyo kutawadhana miguu ninyi kwa ninyi, kwa kuwa nimewapa kielelezo, ili kama mimi nilivyowatendea, nanyi mtende vivyo walikuwa wamekusanyika katika chumba cha orofa, wote wakiomba katika jina lake. Walibatizwa kwa Roho Mtakatifu na nguvu za kuhudumu zikaja. Sasa kile alichowafanyia siku hiyo, yeye atakufanyia vivyo hivyo. Ina furaha tele kuwa naweza kusema mimi ni mmoja wao, mimi ni mmoja wao, wao mmoja ni wao Haleluya, mmoja wao, mimi ni mmoja wao, ninafuratekuanweza kusema mimi ni mmoja wao. Ingawa watu hawa hawawezi kudai kuwa au kujidai kwa ajili ya sifa za kilimwengu, wa wote wamepokea pentekoste yao, wakabatizwa kwa jina la Yesu, nao wanatangaza sasa kila mahali nguvu zake zingali vivyo hivyo. So nina furaha tele kuwa naweza kusema well, mimi ni mmoja wao, mimi ni mmoja wao. itabarakai we'll itakayousafisha moyo wako toka dhambini itakayoanzisha mlio wa kengele za furaha na itaiwasha nafsi yako. Inawaka sasa ndani ya moyo wangu, jina lake litukuzwe. Nina furaha tele kuwa naweza kusema mimi ni mmoja wao. Hebu hey, tuimbe Alibatizwa na Roho Mtakatifu, ndipo nguvu za utumishi zikaja. Sasa kile yeye alichowafanyia siku hiyo, yeye atakufanyia vivyo hivyo. Nina furaha tele kuwa naweza kusema mimi ni mmoja wao. Tunaimba amina, wampenda amina, yuwaja amina, amina. amina. amina. amina. amina. amina. utayari usiku utayari amina. Asubuhi utayari amina. Wakati wowote utayari amina. Amina, amina, tungali tukimba amina, nakupiga shangwe amina, amina. amina. amina. amina. na kuomba. Tayarisha kanisa lako. Amina. Nataka kuona mama yangu. Amina. Nataka kuona baba yangu. Nataka kuona Mwokozi wangu. Amina. Amina wampenda. Amina utamtumikia. Amina wampenda. Amina. Amina. Amina tuna kungojea kuja kwa ile siku ya furaha ya ule utawala wa miaka elfu, wakati Bwana wetu mbarikiwa atakapokuja kumchukua ili harusi wake anayengoja. Lo no, oh, dunia inauduwa ikililia ile siku ya kuwekwa huru kutamu, wakati Bwana wetu atakapokuja duniani tena lo tiwo baada ya Yesu kurudi duniani tena, ni wangapi walio tayari ili wa mkono wako? Loo jamani, lo, bwana wetu anarudi duniani tena hebu, na tusimame tu natupeana mikono. Bwana wetu anarudi duniani tena Shetani atafungwa miaka elfu, atutakuwa na mjaribu wakati huo, baada ya Yesu kurudi duniani tena. No, wana wetu anarudi duniani tena. Bwana wetu anarudi duniani tena Shetani atafungwa miaka elfu, atutakuwa na mjaribu wakati huo, ya Yesu kurudi duniani tena. Kurudi kwa Yesu kutakuwa ndiko jibu la uzuri na kilio kwa dunia, kwa maana maarifa ya Bwana yataijaza dunia bahari na mbingu. Mungu ataondoa magonjwa yote na majonzi ya mateso yatakauka, baada ya Yesu kurudi duniani tena. Lo jamani, vizuri jamani, hivyo mjisikii vizuri. Wazieni enye marafiki, hii ni ya Kipentekoste, ibada hii ni Pentekoste. Hebu natupiga makofi na kuuimba Wapentekoste. Kila mtu sasa jiachilie, ondoa hiyo desturi ya kale ndani yako. Hii mara tuimbe. Lo, Bwana wetu anarudi duniani tena.